News Beyond Headlines

15 Wednesday
July

കൊല്ലത്ത് കോണ്‍ഗ്രസിന് റിബല്‍

  മുസ്‌ളീം ലീഗിനും കേരള കോണ്‍ഗ്രസിനും ഇല്ലാത്ത പ്രധാന്യം ലര്‍ എസ് പി നല്‍കുന്നതിനെ ചൊല്ലി കൊല്ലം കോണ്‍ഗ്രസ് നേതൃത്വത്തില്‍ കലഹം. ഒരു പഞ്ചായ്യ് പോലും ഒറ്റയ്ക്ക് വിജയിക്കാന്‍ സാധിക്കാത്ത പാര്‍ട്ടി മുന്നണി തീരുമാനം വരുന്നതിന് മുന്‍പ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി പ്രഖ്യാപനം നടത്തി പ്രചരണം ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നതിന് അംഗീകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കാനില്ലന്നാണ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ചേര്‍ന്ന കൊല്ലം ഡി സി സി യോഗത്തില്‍ ഉയര്‍ന്ന തീരുമാനം. സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി പ്രഖ്യാപനം അവര്‍ തന്നെ നടത്തിയ സ്ഥിതിക്ക് വോട്ടു പിടുത്തവും പ്രചരണവുമെല്ലാം അവര്‍ നടത്തിക്കൊട്ടേ ഞങ്ങളെ വെറുതെ വിട്ടേക്ക് അപ്പാ എന്നാണ് യൂത്ത് കോണ്‍ഗ്രസ് സംസ്ഥാന നേതാവ് ഹെഡ് ലൈന്‍ കേരളയോട് പറഞ്ഞത്. കോണ്‍ഗ്രസ് ജയിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ള മണ്ഡലത്തില്‍ ഒരു ചര്‍ച്ചയും നടത്താതെ ആര്‍ എസ് പിക്ക് കൊടുത്താല്‍ പാര്‍ട്ടിക്ക് എന്തു പ്രയോജനം എന്നാണ് നവരുടെ വാദം. കൊല്ലം മണ്‌ലത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസും ഒരു വേള അജയ്യരായിരുന്നു. പക്ഷേ അന്ധമായി ആരെയും അധികകാലം വരിച്ച ചരിത്രം കൊല്ലത്തിനില്ല . 1962-മുതല്‍ 80 വരെ കൊല്ലം ആര്‍എസ്പിയുടെ കൈവെള്ളയിലായിരുന്നു . ഇക്കാലയളവില്‍ ആര്‍എസ്പിയിലെ എന്‍.ശ്രീകണ്ഠന്‍ നായരാണു ലോക്‌സഭയില്‍ കൊല്ലത്തെ പ്രതിനിധീകരിച്ചത്. 1980-ലെ അഞ്ചാമൂഴത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസിലെ ബി.കെ .നായര്‍ ശ്രീകണ്ഠന്‍ നായരെ തറപറ്റിച്ചത് ആ പാര്‍ട്ടിയുടെ പ്രതാപ കാലത്തായിരുന്നു. അതിന്റെ മൂന്നിലൊന്ന് മെമ്പര്‍മാര്‍ പോലും പാര്‍ട്ടിക്ക് ഇന്നില്ലന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ് യുവ നേതാക്കള്‍ പറയുന്നു. ആരെങ്കിലും റിബലായി രംഗത്ത് വന്നാല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് നേതൃത്വം തന്നെയായിരിക്കും പ്രതിയെന്ന് ഇവര്‍ പറയുന്നു. 1984-ലും 89-ലും 91-ലും കൊല്ലത്ത് നിന്ന് വിജയിച്ച് കോണ്‍ഗ്രസിനു ഹാട്രിക് സമ്മാനിച്ചത് എസ്.കൃഷ്ണകുമാറാണ്. പക്ഷേ നാലാം അങ്കത്തില്‍ കൃഷ്ണകുമാറിനു കാലിടറി. നിലവിലെ എംപി എന്‍.കെ.പ്രേമചന്ദ്രനോടാണ് കരുത്തനായ കൃഷ്ണകുമാര്‍ 1996-ല്‍ പരാജയം രുചിച്ചത്. 98-ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലും പ്രേമചന്ദ്രന്‍ വിജയിച്ചു. 1999-ല്‍ തന്ത്രപരമായ നീക്കത്തിലൂടെ കൊല്ലം സീറ്റ് ആര്‍എസ്പിയില്‍നിന്നു സിപിഎം പിടിച്ചെടുത്തു. സംസ്ഥാനം ഉറ്റുനോക്കിയ ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ സിപിഎമ്മിന്റെ അടവുനയം വിജയിക്കുകയും ചെയ്തു. അങ്ങനെ പി.രാജേന്ദ്രന്‍ കൊല്ലത്തുനിന്നു ലോക്‌സഭയ്ക്ക് വണ്ടികയറി. 2004-ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലും കൊല്ലത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കാനുള്ള അവസരം പി. രാജേന്ദ്രനുതന്നെ ലഭിച്ചു. 2009-ല്‍ രാജേന്ദ്രന്റെയും സിപിഎമ്മിന്റെയും കണക്കുകൂട്ടലുകള്‍ തെറ്റി. കോണ്‍ഗ്രസിലെ എന്‍. പീതാംബരക്കുറുപ്പായിരുന്നു രാജേന്ദ്രനെ തറപറ്റിച്ചത്. 2014-ല്‍ മണ്ഡലത്തിലെ രാഷ്ട്രീയചിത്രംതന്നെ മാറി. ഇടതുമുന്നണിയിലായിരുന്ന ആര്‍എസ്പി യുഡിഎഫിലേക്കു ചേക്കേറി. പ്രേമചന്ദ്രനെ തന്നെ സ്ഥാനാര്‍ഥിയാക്കി യുഡിഎഫ് സിപിഎമ്മിനെ ഞെട്ടിച്ചു. ഈ തീരുമാനത്തെ അംഗീകരിച്ചു പക്ഷെ ഞങ്ങള്‍ എവിടെ പോയി മല്‍സരിക്കും, ലോക് സഭയും , നിയമസഭയുമെല്ലാം ആളില്ലാ പാര്‍ട്ടിക്ക് കൊടുത്താല്‍ ഉശേീയ പാര്‍ട്ടിയായ കോണ്‍ഗ്രസ് കേരളത്തില്‍ ഇല്ലാതാകുമെന്നാണ് ഇവര്‍ പറയുന്നത്. . 2016-ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഏഴ് നിയസഭാമണ്ഡലങ്ങളിലും വിജയിച്ച് എല്‍ഡിഎഫ് നൂറുമേനി കൊയ്‌തെടുത്ത ജില്ലയില്‍ സിപിഎം സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റംഗവും രാജ്യസഭാ മുന്‍ എംപിയുമായ കെ.എന്‍.ബാലഗോപാല്‍ ആയിരിക്കും എല്‍ഡിഎഫ് സ്ഥാനാര്‍ഥി. ബിജെപി സഖ്യ സ്ഥാനാര്‍ഥിയായി കൊല്ലത്തെ മുന്‍ ജില്ലാ കളക്ടര്‍ കൂടിയായ ഡോ.സി.വി.ആനന്ദബോസ് മത്സരിച്ചേക്കുമെന്നാണ് സൂചന.

ദയവായി അശ്ലീല പരാമര്‍ശങ്ങളും വ്യക്തിഹത്യകളും ഒഴിവാക്കുക. ഇവിടെ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേത്‌ മാത്രമാണ്‌. ഇത്‌ ഹെഡ്‌ലൈന്‍ കേരളയുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ അല്ല.

മലയാളം ടൈപ്പ് ചെയ്യുവാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

Latest News


ആളുചാടി പോകാതിരിക്കാന്‍ കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ പൊടിക്കൈ

  സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന്റെ മാതൃക പിന്‍തുടര്‍ന്ന് കൂടുതല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കള്‍ പാര്‍ട്ടി വിടാതിരിക്കാന്‍ അധികാരമുള്ള എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിലും ജയിച്ചുവന്നവര്‍ക്ക് സ്ഥാനമാനീള്‍  more...

വെ​ബ് സീ​രി​സി​ൽ വി​ജ​യ് സേ​തു​പ​തി

വി​ജ​യ് സേ​തു​പ​തി വെ​ബ് സീ​രി​സി​ൽ അ​ഭി​ന​യി​ക്കാ​ൻ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്നു. ര​ണ്ട് വെ​ബ് സി​രീ​സു​ക​ളി​ല്‍ താ​ന്‍ അ​ഭി​ന​യി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നും അ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ച​ര്‍ച്ച​ക​ള്‍ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നും  more...

ഒരേ സിനിമയില്‍ ബാലതാരവും നായികയും

    മാധവനും കാവേരിയും നായികാനായകന്മാരായി അഭിനയിച്ച ചിത്രമായിരുന്നു 'മെയ്ഡ് ഇന്‍ യു എസ് എ'. ഇന്നുവരെ ലോകസിനിമാ ചരിത്രത്തില്‍  more...

റമീസ് കുടുങ്ങുമ്പോള്‍ കുലുങ്ങുന്നത് വമ്പന്‍മാര്‍

    2015-ലാണ് കരിപ്പൂരില്‍ 17.5 കിലോ സ്വര്‍ണം കാര്‍ഗോ കോംപ്ലക്‌സ് വഴി കടത്താന്‍ ശ്രമിച്ചിരുന്നത്. കോഴിക്കോട് നിന്നെത്തിയ ഡിആര്‍ഐ  more...

രോഗികള്‍ കൂടുമ്പോഴും പ്രതിരോധത്തില്‍ കേരളം മുന്നില്‍

ഏതു ശാസ്ത്രീയ മാനദണ്ഡങ്ങളെടുത്ത് പരിശോധിച്ചാലും വ്യാപനം തടയുന്നതിലും മരണനിരക്ക് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലും ടെസ്റ്റുകള്‍ ആവശ്യത്തിനു നടത്തുന്നതിലും നമ്മുടെ സംസ്ഥാനം മുന്‍പിലാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി  more...

HK Special


ആളുചാടി പോകാതിരിക്കാന്‍ കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ പൊടിക്കൈ

  സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന്റെ മാതൃക പിന്‍തുടര്‍ന്ന് കൂടുതല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കള്‍ പാര്‍ട്ടി വിടാതിരിക്കാന്‍ .....

സ്വര്‍ണം കടത്ത് പുതിയത്തിനൊരുങ്ങി കേരളം

  കള്ളക്കടത്ത് സ്വര്‍ണം കണ്ടുകെട്ടുന്നതിന്റെ നിയമസാധുത പരിശോധിക്കാന്‍ നിയമവകുപ്പിനെ സമീപിക്കാന്‍ നികുതി വകുപ്പ്. .....

കേരളത്തിലെ സംഘടനകളിലേക്ക് അന്വേഷണം

  കേരളത്തില്‍ വേരുകളുള്ള മതതീവ്രവാദസംഘടനകളും നിരീക്ഷണത്തില്‍. സ്വര്‍ണക്കടത്തിന്റെ ദേശീയ, അന്തര്‍ദേശീയ ബന്ധങ്ങള്‍ കൂടി .....

അന്വേഷണം പുതിയ സംഘങ്ങളിലേക്ക് കുടുങ്ങും വമ്പന്‍മാര്‍

രാജ്യത്തെ തകര്‍ക്കാനുള്ള തീവ്രവാദപ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ സഹായിക്കാനായിരുന്നു സ്വര്‍ണക്കടത്തെന്ന് പ്രത്യേക കോടതിയില്‍ എന്‍ഐഎ റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കി. .....

അന്വേഷണം പുതിയ സംഘങ്ങളിലേക്ക് കുടുങ്ങും വമ്പന്‍മാര്‍

  രാജ്യത്തെ തകര്‍ക്കാനുള്ള തീവ്രവാദപ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ സഹായിക്കാനായിരുന്നു സ്വര്‍ണക്കടത്തെന്ന് പ്രത്യേക കോടതിയില്‍ എന്‍ഐഎ റിപ്പോര്‍ട്ട് .....