News Beyond Headlines

10 Monday
August

പ്രവാസികളയക്കുന്ന പണത്തിൽ കുറവ്

രാജ്യത്തേക്ക് വിദേശത്തു നിന്ന് പ്രവാസികളയക്കുന്ന പണത്തിൽ നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വർഷം 21 ശതമാനത്തോളം കുറവ് വരാമെന്ന് വിവിധ സാമ്പത്തിക ഏജൻസികൾ നടത്തിയ പഠന റിപ്പോർട്ട്. ആഗോള തലത്തിൽ കോവിഡ് വ്യാപനത്തെ തുടർന്ന് ലോക്ക് ഡൗണിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചതും നേരത്തേയുണ്ടായിരുന്ന സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യവുമൊക്കെ വിദേശ ഇന്ത്യക്കാരുടെ വരുമാനത്തിൽ വലിയ ഇടിവ് വരുത്തിയതാണ് കുറവിന് കാരണം. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും അധികം പ്രവാസി പണം എത്തുന്ന കേരളത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക രംഗം ആശങ്കയിലാണ്. വിദേശ പണം വരവിൽ ഉണ്ടാകുന്ന കുറവ് കേരളത്തിലെ വ്യാപാരികളെയും ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളെയും ബാധിച്ചു തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന മണിട്രാൻസ്ഫർ സ്ഥാപനം ബ്രാഞ്ചുകൾ പൂട്ടാനുള്ള നീക്കത്തിന് ആക്കം കൂട്ടി. നിലവിൽ ടിക്കറ്റ് ബുക്കിംഗ്, മണിട്രാൻസ്ഫർ കുറവുള്ള ബ്രാഞ്ചുകൾ അടച്ചുപൂട്ടുമെന്ന മുന്നറിയിപ്പാണ് നൽകിയിട്ടുള്ളത്. സൂപ്പർ മാർക്കറ്റുകളിൽ പോലും നാലിലൊന്ന് കച്ചവടമാണ് നടക്കുന്നത്. ഓൺലൈൻ പഠനത്തിന്റെ പേരിൽ ഇലക്ട്രോണിക്ക് വിപണി പിടിച്ചുനിന്നെങ്കിലും വസ്ത്രവ്യാപാരം മാന്ദ്യത്തിലാണ്. വിദേശത്തു നിന്നുള്ള പണം വരവ് കുറയുന്നതോടെ പ്രവാസികളുടെ കുടുംബങ്ങൾ ചെലവ് ചുരുക്കൽ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വിപണിയിൽ പലചരക്കുകടകളിലും മെഡിക്കൽ ഷോപ്പുകളിലും മാത്രമാണ് ഇപ്പോൾ ബിസിനസ് നടക്കുന്നത്. ഇ കൊമേഴ്സ് സൈറ്റുകളിൽ പോലും നിത്യജീവിതത്തിൽ ആവശ്യമായ സാധനങ്ങൾ മാത്രമാണ് വിൽക്കുന്നതെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. കമ്പനികളുടെ പ്രവർത്തനം നിലച്ചപ്പോൾ മലയാളികളടക്കമുള്ള സാധാരണ തൊഴിലാളികൾക്ക് തൊഴിൽ നഷ്ടമോ ശമ്പളമില്ലാത്ത അവധിയോ നേരിടേണ്ടി വന്നിരിക്കുന്നത് വിദേശത്തു നിന്നുള്ള പണംവരവിനെ വലിയ തോതിൽ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല, എണ്ണവിലയിൽ സമീപകാലത്തുണ്ടായ വിലത്തകർച്ചയും ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിൽ സ്ഥിതി മോശമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. യുബിഎസിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് എണ്ണവിലയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന 10 ശതമാനം കുറവ് ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള പണം വരവിൽ ഏഴു ശതമാനത്തിന്റെ കുറവ് വരുത്തും. ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഏറ്റവുമധികം പ്രതിസന്ധി ബാധിച്ചിരിക്കുന്നത് സാധാരണ തൊഴിലാളികളെയാണ്. മലയാളി പ്രവാസികളിൽ 90 ശതമാനത്തിലേറെ ഇത്തരം തൊഴിലാളികളാണ്. ലക്ഷക്കണക്കിന് വരുന്ന ഈ തൊഴിലാളികൾ ഓരോ മാസവും നേടുന്ന വരുമാനം വീടുകളിലേക്ക് അയക്കുന്നതാണ് കേരളത്തിന്റെ വിദേശ പണം വരവ് വർധിക്കാൻ കാരണം. യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലും അമേരിക്കയിലും കുടിയേറി സ്ഥിരതാമസമുറപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന മലയാളികൾ കൂടുതൽ പണം കേരളത്തിലേക്ക് അയക്കുന്നില്ല. അവിടങ്ങളിൽ കടുത്ത ആശങ്ക നിലനിൽക്കുണ്ട്. അമേരിക്കയിൽ ഇന്ത്യക്കാരടക്കമുള്ളവരുടെ നേർക്ക് ട്രംപ് പുലർത്തുന്ന വിരോധ മനോഭാവം വിനയാകുമെന്ന ചിന്തയും നിലനിൽക്കുന്നു. മെഡിക്കൽ ഇൻഷുറൻസ് അടക്കം ചികിത്സ രംഗത്തു വൻ പണച്ചിലവുണ്ടാകുമെന്ന ഭീതിയും പണമയക്കുന്നതിൽ നിന്ന് പ്രവാസികളെ വിലക്കുന്നുണ്ട്.

ദയവായി അശ്ലീല പരാമര്‍ശങ്ങളും വ്യക്തിഹത്യകളും ഒഴിവാക്കുക. ഇവിടെ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേത്‌ മാത്രമാണ്‌. ഇത്‌ ഹെഡ്‌ലൈന്‍ കേരളയുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ അല്ല.

മലയാളം ടൈപ്പ് ചെയ്യുവാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

Latest News


വില്ലന്‍ റണ്‍വേയോ, കരിപ്പൂരില്‍ വീണ്ടും പരിശോധനകള്‍

  പെരുമഴയത്ത് ഏറ്റവും മിടുക്കനായ പൈലറ്റിനെയു പുതിയ വിമാനത്തെയും കരിപ്പൂരില്‍ അപകടത്തില്‍ ആക്കിയത് കരിപ്പൂരിലെ റണ്‍വേയോ, പകടം കഴിഞ്ഞ് 15  more...

യുഎഇയിൽനിന്ന്‌ ഖുർആൻ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന്‌ കസ്‌റ്റംസ്‌ രേഖ

യുഎഇയിൽനിന്ന്‌ തിരുവനന്തപുരത്തെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിലേക്ക്‌ ഖുർആൻ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന്‌ കസ്‌റ്റംസ്‌ രേഖ. 2020 മാർച്ച്‌ ആറിന്‌ മണക്കാടുള്ള യുഎഇ കോൺസുലേറ്റ്‌ ജനറലിന്റെ  more...

കോവിഡ് വീട്ടുചികിത്സ എങ്ങനെ

സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെ കോവിഡ് രോഗികളായി സംശയിക്കപ്പെട്ട് കോവിഡ് പ്രഥമതല ചികിത്സാകേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് രോഗലക്ഷണം ഇല്ലെങ്കില്‍ വീട്ടുനിരീക്ഷണമാകാമെന്ന് ആരോഗ്യവകുപ്പ്. രോഗവ്യാപന തോത് അനുസരിച്ച്  more...

ബെയ്റൂട്ടിലെസ്‌ഫോടനം നിര്‍ണായകമാവുന്നു കപ്പല്‍

ലെബനന്റെ തലസ്ഥാനമായ ബെയ്റൂട്ടിലെ അതിതീവ്ര സ്‌ഫോടനത്തിനു കാരണമായതെന്നു കരുതുന്ന റഷ്യൻ കപ്പലിനെക്കുറിച്ചു ദുരൂഹത വർധിക്കുന്നു. നേരത്തെ തന്നെ കപ്പലിന്റെ അപകടാവസ്ഥയെപ്പറ്റി  more...

ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ മനോവീര്യം തകര്‍ക്കരുത് ഹൈക്കോടതി

കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിട്ടുള്ള ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ആത്മവീര്യം കെടുത്തുന്ന തരത്തില്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ നല്‍കരുതെന്ന് ഹൈക്കോടതി. ചില ഒറ്റപ്പെട്ട  more...

HK Special


വില്ലന്‍ റണ്‍വേയോ, കരിപ്പൂരില്‍ വീണ്ടും പരിശോധനകള്‍

  പെരുമഴയത്ത് ഏറ്റവും മിടുക്കനായ പൈലറ്റിനെയു പുതിയ വിമാനത്തെയും കരിപ്പൂരില്‍ അപകടത്തില്‍ ആക്കിയത് .....

യുഎഇയിൽനിന്ന്‌ ഖുർആൻ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന്‌ കസ്‌റ്റംസ്‌ രേഖ

യുഎഇയിൽനിന്ന്‌ തിരുവനന്തപുരത്തെ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിലേക്ക്‌ ഖുർആൻ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന്‌ കസ്‌റ്റംസ്‌ രേഖ. 2020 മാർച്ച്‌ .....

കോവിഡ് വീട്ടുചികിത്സ എങ്ങനെ

സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെ കോവിഡ് രോഗികളായി സംശയിക്കപ്പെട്ട് കോവിഡ് പ്രഥമതല ചികിത്സാകേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് രോഗലക്ഷണം ഇല്ലെങ്കില്‍ .....

ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ മനോവീര്യം തകര്‍ക്കരുത് ഹൈക്കോടതി

കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിട്ടുള്ള ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ആത്മവീര്യം കെടുത്തുന്ന തരത്തില്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ .....

സ്വര്‍ണകടത്ത് പുതിയ തലത്തിലേക്ക്

സ്വര്‍ണക്കടത്ത് കേസ് അന്വേഷണം പുതിയ തലങ്ങളിലേക്കു കടക്കുന്നതായി സൂചന. പ്രതികള്‍ക്ക് ആഫ്രിക്കന്‍ ലഹരി .....